നവകേരളം – മുഖ്യമന്ത്രിയുടെ അമേരിക്കന്‍ ആഹ്വാനം സാര്‍ത്ഥകമാക്കാൻ നോർക്ക റൂട്സ്

ചികിത്സയ്ക്കായി അമേരിക്കലെത്തിയ മുഖ്യമന്ത്രി പ്രളയം തകര്‍ത്തടിച്ച കേരളത്തിനുവേണ്ടി അമേരിക്കന്‍ മലയാളിയുടെ സഹായഹസ്തവും മനസ്സും ചോദിച്ചു മടങ്ങുമ്പോള്‍ ആ ആഹ്വാനം മുഖവിലയ്‌ക്കെടുത്ത് അമേരിക്കൻ മലയാളികൾ കേരളത്തിനുവേണ്ടി രംഗത്തിറങ്ങിയതായി നോർക്ക റൂട്സ് ഡയറക്ടർ ഡോ:അനിരുദ്ധൻ അറിയിച്ചു.അതിനായി നോർക്ക റൂട്സ് അമേരിക്കൻ മലയാളി പ്രമുഖ വ്യക്തിത്വങ്ങളെയും ,വ്യവസായികളെയും ഉൾപ്പെടുത്തി നവകേരളത്തിനായി വിപുലമായ ഒരു കമ്മിറ്റിക്ക് രൂപം നൽകുമെന്നും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു.

നാല്പതിനായിരംകോടി രൂപയുടെ നാശനഷ്ടമാണ് കേരളാ ഗവണ്മെന്റ് ഇപ്പോൾ കണക്കാക്കയുന്നത് . കേരളത്തിനു പഴയപ്രൗഢിയിലെത്താന്‍ വലിയ സഹായങ്ങൾ ലഭിക്കേണ്ടതുണ്ട് .ഈ സാഹചര്യത്തിലാണ് കേരളാ ഗവണ്മെന്റ് നവകേരളനിര്‍മ്മാണത്തിനായി യത്‌നിക്കുത്. കേരളജനതയ്‌ക്കൊപ്പം ഒപ്പംകൂടാന്‍ ആരെല്ലാമുണ്ട്.അവരെ കണ്ടെത്തി നവകേരളത്തിനൊപ്പം നിർത്തുക എന്ന ശ്രമകരമായ ദൗത്യവുമായാണ് നോർക്ക റൂട്സ് മുന്നോട്ടു വരുന്നത് .അതിനായി ചില നൂതന പദ്ധതികളും നോർക്ക റൂട്സ് മുന്നോട്ടു വയ്ക്കുന്നു .

കേരളത്തിന്റെ വികസനത്തിനായി ചില മേഖലകളെ ശക്തമാക്കുന്നതിനായി അമേരിക്കൻ മലയാളികൾ ,മറ്റ് പ്രൊഫഷണലുകളെ കൂടി ഉൾപ്പെടുത്തി മെഡിക്കൽ രംഗം ,ഐ ടി മേഖല,റോബർട്ടിക് എഞ്ചിനീയറിംഗ്‌ ആൻഡ് ആർട്ടിഫിഷ്യൽ ഇന്റലിജൻസ് ,ടൂറിസം,ഫാർമസ്യുട്ടിക്കൽ ആൻഡ് ഡ്രാഗ് മാനുഫാക്ച്ചറിങ് ,ന്യൂട്രീഷൻ -ഹെൽത്‌ ആൻഡ് എനർജി ഡ്രിങ്ക്സ് ഇലക്ട്രോണിക് ഉപകരണങ്ങളുടെ നിർമ്മാണ മേഖല ,തുടങ്ങിയവയിൽ വിദഗ്ധ പരിശീലനം നല്കുന്നതിനായി അമേരിക്കയുടെ വിവിധ ഭാഗങ്ങളിൽ ഉള്ള എഞ്ചിനീയറിങ് കോളേജുകൾ ആയ എം ഐ ടി ,എൻ ജി ഐ ടി വെർജീനിയ ടെക്,ന്യൂയോർക് പോളിടെക്നിക് എന്നിവയുടെ സഹായത്തോടു കൂടി കേരളത്തിലെ എഞ്ചിനീയറിങ് കോളേജുകൾ ,ആശുപത്രികൾ ,മറ്റ് വിദ്യാഭ്യാസ സ്ഥാപനങ്ങൾ എന്നിവിടങ്ങളിൽ ഹബ്ബുകൾ തുറക്കുകയും അതുവഴി കേരളത്തിന്റെ യുവ സമൂഹത്തിനെ നവ കേരളം സൃഷ്ടിക്കായി നോർക്ക റൂട്സ് തയ്യാറാക്കുകയും ചെയ്യുന്ന വിശാലമായ ഒരു പദ്ധതിയാണിത്.ഈ പദ്ധതി അമേരിക്കയിൽ കോ -ഓർഡിനേറ്റ് ചെയ്യുന്നതിന് ട്രൈ സ്റ്റേറ്റ് ഇന്ത്യൻ അമേരിക്കൻ മലയാളീ ചേംബർ ഓഫ് കൊമേഴ്‌സ് മുൻ പ്രസിഡന്റും സാമൂഹ്യപ്രവർത്തകനുമായ ജോൺ ഐസക്കിനെ ചുമതലപ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട് .

ഏതാണ്ട് ഏഴു ലക്ഷത്തോളം മലയാളികള്‍ ഉണ്ട് ഇന്ന് അമേരിക്കയില്‍. ആ വലിയസമൂഹത്തെയാണ് കേരളം പുനഃസൃഷ്ടിക്കാന്‍ കൂടെകൂടാന്‍ മുഖ്യമന്ത്രി ക്ഷണിച്ചിരിക്കുന്നത് .പ്രവാസി മലയാളികള്‍ക്കുവേണ്ടി പ്രവര്‍ത്തിക്കുന്ന സഹായഹസ്തമാണ് നോര്‍ക്കയും റൂട്‌സും. തകര്‍ന്നടിഞ്ഞ കേരളത്തിന്റെ നവനിര്‍മ്മാണത്തിന് അമേരിക്കന്‍മലയാളികളുടെ ഇടയില്‍നിന്നും ധനസഹായസമാഹരണം നടത്തുകയും പ്രവർത്തനങ്ങളെ ഏകോപിപ്പിക്കുവാനും വേണ്ടിയാണ് ഒരു കോ ഓർഡിനേഷൻ കമ്മിറ്റിക്ക് രൂപം നൽകുന്നത്.പ്രവാസികളുടെ കാര്യങ്ങളില്‍ സജ്ജീവമായ ഇടപ്പെടല്‍ നടത്തുന്ന സര്‍ക്കാര്‍ സംവിധാനമാണ് ഈ രണ്ടു വകുപ്പുകള്‍.
കേരളനവനിര്‍മ്മാണം ഒരുനിശ്ചിതസമയത്തിനുള്ളില്‍ പരിപൂര്‍ണമാകുന്ന പ്രയത്‌നമല്ല. ഓരോമേഖലയിലും ചെന്ന് മനസ്സുള്ളവര്‍ക്ക് പദ്ധിതികള്‍ ഏറ്റെടുത്തു നടത്താം.

പണം സ്വയംമുടക്കി തങ്ങളുടെ സമ്പാദ്യത്തിലൊരുപങ്ക് നാടിന്റെ പുരോഗതിക്ക് വിനിയോഗിച്ച് സംതൃപ്തരാകാം.അതിനു നോർക്ക റൂട്സ് നിങ്ങളെ സഹായിക്കും.നവകേരളനിര്‍മ്മാണദൗത്യം നമ്മുടെ ജീവല്‍പ്രശ്‌നമാണ്. ‘നില്ക്കാനുള്ള ഒരിടം’ കാത്തുസൂക്ഷിക്കാനുള്ള സദ്ധപ്രവര്‍ത്തനമാണ് ഇത്. അതില്‍ നമ്മളും നമുക്കറിയാവുന്നവരെയും സ്വാധീനിക്കാന്‍ ആകുന്നവരെ ഉള്‍പ്പെടുത്തുവാന്‍ പരിശ്രമിക്കണം.അതിനു നോർക്ക റൂട്സ് പുതിയതായി രൂപീകരിക്കുന്ന കോ ഓർഡിനേഷൻ കമ്മിറ്റിയുടെ പ്രവർത്തനങ്ങൾ വിപുലമാക്കുകയും ചെയ്യുമെന്ന് നോർക്ക റൂട്സ് ഡയറക്റ്റർ ഡോ.എം അനിരുദ്ധൻ അറിയിച്ചു .

ധനകാര്യ വകുപ്പ് മന്ത്രി ഡോ.തോമസ് ഐസക് , പൊതുമരാമത്ത് വകുപ്പ് മന്ത്രി ജി.സുധാകരൻ തുടങ്ങിയവരുടെ അമേരിക്കൻ സന്ദർശനത്തോടെ നോർക്ക കേരളത്തിനായി തയാറാക്കുന്ന പദ്ധതിക്ക് തുടക്കമാകുമെന്നും അദ്ദേഹം അറിയിച്ചു .
മന്ത്രിമാരുടെ അമേരിക്കൻ സന്ദർശന സമയവും സ്ഥലവും ചുവടെ ചേർക്കുന്നു .

Dr. T.M. Thomas Issac (Finance Minister)
Oct 18 – Washington DC
Oct 19 – Philadelphia
Oct 20 – Chicago NEW YORK
Oct 21 – New York CHICAGO
Oct 22 – Boston/Connecticut

Shri G. Sudhakaran (Public Works Minister)
Oct 17 – Miami/Fort Lauderdale
Oct 18 – Tampa
Oct 19 – LUNCH time at Nashville
Oct 19 – EVENING at Houston
Oct 20 – Dallas
Oct 21 – San Francisco
Oct 22 – Los Angeles
Oct 23 – Seattle, Washington

കൂടുതൽ വിവരങ്ങൾക്ക്
ജോൺ ഐസക്
(കോ ഓർഡിനേറ്റർ )
എ.പി ഹരിദാസ് ഡാളസ് (ട്രഷറർ )
972-835-9810

അനിൽ പെണ്ണുക്കര

Share This Post