ന്യൂജേഴ്‌സി ക്രൈസ്റ്റ് കിംഗ് ക്‌നാനായ കത്തോലിക്കാ ദേവാലയം കൂദാശ ചെയ്തു

ന്യൂജേഴ്‌സി: നോര്‍ത്ത് അമേരിക്കയിലെ പതിനാലാമത് ക്‌നാനായ കത്തോലിക്കാ ദേവാലയമായ ന്യൂജേഴ്‌സി െ്രെകസ്റ്റ് കിംഗ് ക്‌നാനായ കത്തോലിക്കാ ദേവാലയത്തിന്റെ കൂദാശ കര്‍മ്മം സെപ്റ്റംബര്‍ 16 ഞായറാഴ്ച നിര്‍വഹിച്ചു.

മാര്‍ മാത്യു മൂലക്കാട്ട് മെത്രാപോലീത്താ, മാര്‍ ജേക്കബ് അങ്ങാടിയത്ത്, മാര്‍ ജോയി ആലപ്പാട്ട് എന്നിവര്‍ കൂദാശ കര്‍മ്മത്തിന് കാര്‍മ്മികത്വം വഹിച്ചു.

കൂദാശ കര്‍മ്മത്തിന് എത്തിചേര്‍ന്ന പിതാക്കന്മാരെ ഇടവക ജനങ്ങളും, വൈദീകരും ചേര്‍ന്ന് സ്വീകരിച്ചാനയിച്ചു. 9.30ന് വെഞ്ചിരിപ്പിനു ശേഷം അഭിവന്ദ്യ മെത്രാന്മാരുടെ കാര്‍മ്മികത്വത്തില്‍ ദിവ്യബലിയര്‍പ്പിച്ചു. ആദ്യ ദിവ്യബലിയില്‍ മാര്‍ മാത്യു മൂലക്കാട്ട് മെത്രാപോലീത്തായാണ് മുഖ്യ കാര്‍മ്മികത്വം വഹിച്ചത്. ഇതോടൊപ്പം മൂലേക്കാട്ട് പിതാവിന്റെ നാമഹേതുക തിരുനാളും ആഘോഷിച്ചു.

ക്‌നാനായ റീജിയണല്‍ ഡയറക്ടര്‍ ഫാ.തോമസ് മുളവനാല്‍, ചിക്കാഗോ രൂപതാ ചാന്‍സില്‍ ഫാ.ജോണി ക്കിട്ടു പുലിശേരില്‍, ഫെറോനാ വികാരി ഫാ.ജോസ് തറയ്ക്കല്‍, തുടങ്ങി മുപ്പതോളം വൈദികനും, സിസ്‌റ്റേഴ്‌സും ചടങ്ങില്‍ പങ്കെടുത്തു. നൂറ്റി മുപ്പത്തിയഞ്ച് ഇടവകക്കാര്‍ ഉള്ള പള്ളിയുടെ വികാരി ഫാ.റെനി കട്ടേലാണ്.

കൂദാശ കര്‍മ്മത്തോടനുബന്ധിച്ചു പൊതു സമ്മേളനവും സ്‌നേഹവിരുന്നും ഉണ്ടായിരുന്നു. ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍ നിന്നും ഫാ.പോളി തെക്കന്‍ അറിയിച്ചതാണിത്.

പി.പി. ചെറിയാന്‍

Share This Post