അലക്‌സ്‌ മാത്യൂസും പാര്‍ട്‌നര്‍ പരം ഷായും ചേര്‍ന്ന്‌ തുടക്കമിട്ട ഫാക്‌ടറി ഫോര്‍ എന്ന മാനുഫാക്‌ചറിംഗ്‌ സോഫ്‌റ്റ്‌വേര്‍ കമ്പനി വ്യവസായ മേഖലയില്‍ അതിവേഗം ഉയരങ്ങളിലേക്ക്‌ കുതിക്കുന്നു. വിവിധ കമ്പനികളുടെ പ്രോഡക്‌ട്‌ സ്‌പെസിഫിക്കേഷന്‍സും പെര്‍ഫോമന്‍സ്‌ ഡേറ്റയും മാനേജ്‌ ചെയ്യുന്നതില്‍ ഇവരുടെ സോഫ്‌റ്റ്‌വേര്‍ വളരെ പ്രയോജനപ്രദമാകുന്നു. ഫ്യൂസിഫോം എന്ന പേരില്‍ ഇവര്‍ നേരത്തേ ആരംഭിച്ച സോഫ്‌റ്റ്‌ വെയര്‍ പ്ലാറ്റ്‌ ഫോം…

തിരുവനന്തപുരം. സെപ്റ്റംബര്‍ 20: സംസ്ഥാന വനിതാകമ്മീഷന്‍ അംഗവും കേരളത്തിലെ ആദ്യ മുഖ്യമന്ത്രി ഇ.എം.എസ്.നമ്പൂതിരിപ്പാടിന്‍റെ മകളുമായ ഇ.എം.രാധ, ദേശാഭിമാനി റസിഡന്‍റ് എഡിറ്റര്‍ പി.എം.മനോജ്, കേരള കൗമുദി ഡെപ്യൂട്ടി എഡിറ്റര്‍ വി.എസ്.രാജേഷ്, നടനും അമ്മ ഭാരവാഹിയുമായ സുധീര്‍ കരമന എന്നിവര്‍ അമേരിക്കയിലെത്തുന്നു. ഒക്ടോബര്‍ 5 മുതല്‍ 8 വരെ അറ്റ്ലാന്‍റ എയര്‍പോര്‍ട്ട് മാരിയറ്റില്‍ നടക്കുന്ന ഇന്തോ-അമേരിക്കന്‍ പ്രസ് ക്ലബ്ബിന്‍റെ…

വാഷിംഗ്ടണ്‍: നിയമപരമായി അമേരിക്കയില്‍ കുടിയേറിയവരോ, അവരുടെ കുടുംബാംഗങ്ങളോ ഫെഡറല്‍ ഗവണ്‍മെന്റ് ആനുകൂല്യങ്ങളായ ഫുഡ് സ്റ്റാമ്പ്, മെഡിക്കെയ്ഡ്, സെക്ഷന്‍ 80 ഹൗസിംഗ് വൗച്ചേഴ്‌സ് എന്നിവ സ്വീകരിക്കുന്നെങ്കില്‍ അവര്‍ക്ക് ഗ്രീന്‍കാര്‍ഡും, വിസയും നിഷേധിക്കുന്ന പ്രപ്പോസ്ഡ് റൂള്‍ ഇന്ന് സെപ്റ്റംബര്‍ 22-നു ശനിയാഴ്ച ഡിപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റ് ഓഫ് ഹോംലാന്റ് സെക്യൂരിറ്റി പ്രഖ്യാപിച്ചു. 1800 -ല്‍ “പബ്ലിക് ചാര്‍ജ്’ എന്ന പേരില്‍ നിലവില്‍വന്ന…

കോളറാഡോ: മാവറിക്‌സ് ഫുട്‌ബോള്‍ റണ്ണിംഗ് ബാക്കും, കോളറാഡോ മെസ യുണിവേഴ്‌സിറ്റി വിദ്യാര്‍ത്ഥിയുമായ ബ്രെട്ട് ഒജയ് (24) ശനിയാഴ്ച രാവിലെ വെടിയേറ്റു മരിച്ചു. അര്‍ധരാത്രി വിവരം ലഭിച്ചു മിനിറ്റുകള്‍ക്കകം എത്തിച്ചേര്‍ന്ന പോലീസ് നെഞ്ചില്‍ വെടിയേറ്റു മരിച്ചുകിടക്കുന്ന ബ്രിട്ടിനെയാണ് കണ്ടത്. ഗ്രാന്റ് ജംഗ്ഷന്‍ മെയിന്‍ സ്ട്രീറ്റിലുള്ള വസതിയില്‍ വച്ചാണ് ബ്രിട്ടിനു വെടിയേറ്റതെന്നു പോലീസ് പറഞ്ഞു. ആരാണ് വെടിവച്ചതെന്നോ, എന്താണ്…

ഹൂസ്റ്റൺ : ഹൂസ്റ്റണിൽ 2019 ആഗസ്ത് ഒന്ന് മുതൽ നാല് വരെ നടക്കുന്ന നടക്കുന്ന ഏഴാമത് സീറോ മലബാര്‍ ‍ നാഷണല്‍ ‍ കണ്‍വന്‍ഷന്റെ രജിസ്‌ട്രേഷൻ കിക്കോഫ് ഹൂസ്റ്റൺ സെന്റ് ജോസഫ് ഫോറോനാ ദേവാലയത്തിൽ നടന്നു. ജനറൽ കൺവീനറും രൂപതാ സഹായ മെത്രാനായ മാർ. ജോയ് ആലപ്പാട്ടിന്റെ മുഖ്യ കാർമികത്വത്തിൽ സെപ്തംബർ 16 ഞായറാഴ്ച രാവിലെ…

ടെക്‌സസ്: ഫ്രീഫോര്‍ട്ടിലെ പോര്‍ട്ട് ഓഫ് അമേരിക്കയില്‍ നിന്നും ടെക്‌സസ് പ്രിസണിലേക്ക് സംഭാവനയായി അയച്ച പഴങ്ങളുടെ പെട്ടിയില്‍ ഒളിച്ചുവെച്ചിരുന്ന 18 മില്യണ്‍ ഡോളര്‍ വില വരുന്ന കൊക്കെയിന്‍ വെള്ളിയാഴ്ച പിടിച്ചെടുത്തതായി ടെക്‌സസ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റ് ഓഫ് ക്രിമിനല്‍ ജസ്റ്റിസ് അധികൃതര്‍ അറിയിച്ചു. ബ്രിസോറിയൊ കൗണ്ടി വയന്‍ സ്‌കോട്ട് യൂണിറ്റിലേക്ക് സംഭാവനയായി അയച്ച പഴപ്പെട്ടികളില്‍ സംശയം തോന്നിയ ഒരെണ്ണം പൊളിച്ചു…

നോര്‍ത്ത് കരോളിന: നോര്‍ത്ത് കരോളൈനില്‍ ഫ്‌ലോറന്‍സ് ചുഴലിയെ തുടര്‍ന്നുണ്ടായ വെള്ളപൊക്കത്തില്‍ ആയിരക്കണക്കിന് മത്സ്യങ്ങള്‍ കരയില്‍ ചത്തടിഞ്ഞ നിലയില്‍ കണ്ടെത്തി. ഇന്‍ സ്റ്റേറ്റ് ഹൈവെ 40 യുടെ വശങ്ങളിലാണ് മത്സ്യങ്ങള്‍ കൂട്ടത്തോടെ കയറിയത്. ചീഞ്ഞ മത്സ്യങ്ങളുടെ ദുര്‍ഗന്ധം മൂലം ഹൈവേ വഴിയുള്ള വാഹന ഗതാഗതം പോലും ദുര്‍ഘടമായി.മഴയുടെ ശക്തി കുറഞ്ഞെങ്കിലും നദിയിലേക്കുള്ള ജലപ്രവാഹം നിലച്ചിട്ടില്ല. പല നദികളും…

ഇന്ത്യാന: മുന്‍ ഭാര്യയുമായി ഉണ്ടായ കുട്ടികളുടെ കസ്റ്റഡി തര്‍ക്കത്തെ തുടര്‍ന്ന് മകന്‍ ഹാരിസണ്‍ ഹണ്‍(15), മകള്‍ ഷെല്‍ബി ഹണ്‍(13) എന്നിവരെ അവരുടെ കിടപ്പുമുറിയില്‍ ഉറങ്ങുന്നതിനിടെ വെടിവെച്ചു കൊലപ്പെടുത്തിയശേഷം പിതാവ് മൈക്കിള്‍ ഹണ്‍(50) സ്വയം വെടിയുതിര്‍ത്തു മരിച്ചു. ഇന്ത്യാനാ പോലീസ് ബൂണ്‍ കൗണ്ടിയില്‍ വെള്ളിയാഴ്ച രാവിലെ(സെപ്റ്റംബര്‍ 22) യാണ് ഇവര്‍ അവരവരുടെ ബസുകളില്‍ മരിച്ചുകിടക്കുന്നതായി പോലീസ് കണ്ടെത്തിയത്.അദ്ധ്യാപകര്‍…

അറ്റ്‌ലാന്റാ: അറ്റ്‌ലാന്റാ ടക്കര്‍ സിറ്റി ഓള്‍ഡ് സ്‌റ്റോണ്‍ മൗണ്ടന്‍ റോഡില്‍ നാല്‍പത്തിരണ്ട് ഏക്കറില്‍ വ്യാപിച്ചു കിടക്കുന്ന 111820 ചതുരശ്ര അടി വിസ്തീര്‍ണ്ണമുള്ള കെട്ടിട സമുച്ചയം ആറ് മില്യനോളം ഡോളര്‍ (42 കോടി രൂപ) നല്‍കി നോര്‍ത്ത് അമേരിക്കാ യൂറോപ്പ് മാര്‍ത്തോമാ ഭദ്രാസനം സ്വന്തമാക്കി. സെപ്റ്റംബര്‍ 24 ന് അഭിവന്ദ്യ ഭദ്രാസന എപ്പിസ്‌ക്കോപ്പാ റൈറ്റ് റവ ഐസക്മാര്‍…

ന്യൂയോര്‍ക്ക്: മുന്‍ സൗത്ത് കരോളൈന ഗവര്‍ണറും, യുനൈറ്റഡ് നാഷന്‍സ് യു എസ് അംബാസിഡറുമായ നിക്കി ഹെയ്‌ലി തെറ്റായ വാര്‍ത്തകള്‍ പ്രചരിപ്പിക്കുന്ന ന്യൂയോര്‍ക്ക ടൈംസിനെതിരെ രംഗത്ത്. നിക്കി ഹെയ്‌ലിയുടെ ഔദ്യോഗിക വസതിയില്‍ കസ്റ്റം കര്‍ട്ടന്‍സ് സ്ഥാപിക്കുന്നതിന് 52701 ഡോളര്‍ ചിലവഴിച്ചതായി ഈ മാസാമാദയം ന്യൂയോര്‍ക്ക് ടൈംസില്‍ ഒരു ലേഖനം പ്രസിദ്ധീകരിച്ചിരുന്ന യു എസ് സ്റ്റേറ്റ് ഡിപ്പാര്‍ട്ട്‌മെന്റ് കടുത്ത…