ഫൊക്കാന പതിനെട്ടാമത് കണ്‍വന്‍ഷന്‍ ചരിത്രസംഭവമാകുന്നു (ഏബ്രഹാം കളത്തില്‍)

അമേരിക്കന്‍ മലയാളിയുടെ ഓര്‍മ്മയില്‍ ഓളമായി മാറുന്ന ഫിലാഡല്‍ഫിയയില്‍ വച്ചു നടക്കുന്ന പതിനെട്ടാമത് ഫൊക്കാന കണ്‍വന്‍ഷന്‍ രാഷ്ട്രീയ-സാമൂഹിക-സാഹിത്യമേഖലയില്‍ നിന്നും പ്രഗത്ഭരുടെ ഒരു നീണ്ടനിരതന്നെ വേദി പങ്കിടുന്ന ഒരു മഹദ് സമ്മേളനമായി മാറ്റപ്പെടുന്ന കണ്‍വന്‍ഷന്‍, സിനിമാരംഗത്തുനിന്നും എത്തുന്ന മലയാളത്തിന്റെ മാസ്മര വിസ്മയമായുള്ളവരെ നേരില്‍കാണുവാനുള്ള അവസരംകൂടി ഒരുക്കുന്നു.

കേരളാ മുഖ്യമന്ത്രി പിണറായി വിജയനും, പ്രതിപക്ഷ നേതാവ് രമേശ് ചെന്നിത്തലയും വേദി പങ്കിടുന്ന അസുലഭ നിമിഷങ്ങള്‍ക്ക് ഫൊക്കാനയുടെ പതിനെട്ടാമത് കണ്‍വന്‍ഷന്‍ സാക്ഷ്യംവഹിക്കും എന്നത് ചരിത്രസംഭമാണ്. മന്ത്രിമാരും, എം.എല്‍.എമാരും പങ്കെടുക്കുന്ന സമ്മേളനത്തില്‍ പ്രതീക്ഷയോടെ കാത്തിരിക്കുന്നത് അഭ്രപാളികളിലെ അഭിനയരാജ്ഞി ഷീലയുടെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള സ്റ്റാര്‍നൈറ്റ് ആണ്.

ഈമാസം 21-നു നടന്ന ഫൊക്കാന നാഷണല്‍ കമ്മിറ്റി, കണ്‍വന്‍ഷനും ഇലക്ഷനും ഏറ്റവും ഭംഗിയായും സുഗമമായും നടത്തുവാന്‍, ചെറിയ കാര്യങ്ങള്‍പോലും ശരിയായ രീതിയില്‍ നടത്തുവാന്‍ സുതാര്യമായ കമ്മിറ്റികള്‍ പ്രസിഡന്റ് തമ്പി ചാക്കോയുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ അക്ഷീണം പ്രയത്‌നിച്ചുവരുന്നു. എല്ലാ കാര്യങ്ങളിലും അഭിപ്രായ ഐക്യം രേഖപ്പെടുത്തി, കണ്‍വന്‍ഷന്‍ ഒരു അനശ്വരമായ ഓര്‍മ്മയായി മാറ്റേണ്ടതുകൊണ്ട് തികഞ്ഞ ഉത്തരവാദിത്വബോധത്തോടെ വിവിധ കമ്മിറ്റികള്‍ പ്രവര്‍ത്തിച്ചുവരുന്നു.

സുഖമുള്ള നിമിഷങ്ങളും, നിറമുള്ള സ്വപ്നങ്ങളും കുളിര്‍വാര്‍ന്ന ഓര്‍മ്മകളുമായി വിശ്വസ്തനും വിവേകിയുമായ തമ്പി ചാക്കോയുടെ കഴിഞ്ഞ രണ്ടുവര്‍ഷക്കാലത്തെ ഫൊക്കാനയുടെ പ്രവര്‍ത്തനം അദ്ദേഹത്തിന്റെ കര്‍മ്മപഥത്തില്‍ കൈയ്യൊപ്പ് ചാര്‍ത്തി മുന്നേറുന്നു. വേനലില്‍ വര്‍ഷമായി, നിദ്രയില്‍ സ്വപ്നമായി എന്നും അമേരിക്കന്‍ മലയാളികള്‍ക്ക് ഓര്‍ത്തിരിക്കാന്‍ ഫൊക്കാനയുടെ പതിനെട്ടാമത് കണ്‍വന്‍ഷനിലേക്ക് എല്ലാ സഹൃദയരായ മലയാളികളേയും ഫിലാഡല്‍ഫിയ വാലി ഫോര്‍ജ് കണ്‍വന്‍ഷന്‍ സെന്ററിലേക്ക് (ജൂലൈ 6,6,7) സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നു. തമ്പി ചാക്കോയുടെ നേതൃത്വത്തിന് മറ്റൊരു പൊന്‍തൂവല്‍ ചാര്‍ത്തപ്പെടും ഈ കണ്‍വന്‍ഷന്‍.

-ഏബ്രഹാം കളത്തില്‍

Share This Post