2018 ഫോമാ കണ്‍വന്‍ഷന് പൊളിറ്റിക്കല്‍ ഫോറം ഒരുങ്ങി കഴിഞ്ഞു

ചിക്കാഗോ: 2018 ജൂണ്‍ 21 മുതല്‍ 24 വരെ ചിക്കാഗോ ഷാംബര്‍ഗ് റിനയസന്‍സ് കണ്‍വണ്‍ഷന്‍ സെന്ററില്‍ നടക്കുന്ന ഫോമാ (ഫെഡറേഷന്‍ ഓഫ് മലയാളി അസോസിയേഷന്‍സ് ഓഫ് അമേരിക്കാസ്) ഇന്റര്‍നാഷണല്‍ കണ്‍വണ്‍ഷന്റെ ഒരുക്കങ്ങളെല്ലാം പൂര്‍ത്തിയായിരിക്കുന്നു. പൊളിറ്റിക്കല്‍ ഫോറവും വ്യത്യസ്ഥങ്ങളായ രണ്ടുചര്‍ച്ചകള്‍ ഒരുക്കി കണ്‍വണ്‍ഷനേ ഒരു വലിയ വിജയമാക്കുവാന്‍ ശ്രമിച്ചുകൊണ്ടിരിക്കുന്നു.

ഇന്‍ഡ്യയിലെ ബഹുഭൂരിപഷം ജനങ്ങളും ലോകം മുഴുവനും ചോധിക്കുന്ന ഒരു ചോദ്യമായ ഇന്‍ഡ്യന്‍ ജനാധിപത്യം അപകടത്തിലോ എന്ന വിഷയത്തില്‍ കേരളത്തിലേയും വടക്കേ അമേരിക്കയിലേയും പ്രഗത്ഭരായ രാഷ്ട്രിയ നേതാക്കള്‍ വിശകലനം ചെയ്യുന്ന ഈ ചര്‍ച്ചയില്‍ എം.എല്‍.എ മാരായ രാജു എബ്രാഹം, മോന്‍സ് ജോസഫ്, ഗാന്ധിജി യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി യൂണിയന്‍ മുന്‍ ജനറല്‍ സിക്രട്ടറിയും എസ്.എഫ്.ഐ, ഡി.വൈ.എഫ്.ഐ കമ്മറ്റി മെപറുമായ അഡ്വ. ആര്‍. സനല്‍കുമാര്‍ , യു.എന്‍. ടെക്‌നോളജി ചീഫ് ആയിരുന്ന ജോര്‍ജ് എബ്രാഹം, ഫോമ മുന്‍ ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി അനിയന്‍ ജോര്‍ജ് , കൈരളി റ്റി വി യുടെ യു.എസ്.എ ഡയറക്ടര്‍ ജോസ് കടാപുറം തുടങ്ങിയവര്‍ പങ്കെടുക്കുന്നു.

പ്രവാസികള്‍ നേരിടുന്ന ഒ.സി.ഐ കാര്‍ഡ്, ആധാര്‍ കാര്‍ഡ്, ഭാരതത്തിലെ പ്രോപര്‍ട്ടികള്‍ ക്രയ വിക്രയത്തില്‍ നേരിടുന്ന എശ്‌നങ്ങള്‍ എന്നിവയെ ക്രോഡികരിച്ച് കോണ്‍സുലാര്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥരെ പങ്കെടുപ്പിച്ചുള്ള ചര്‍ച്ചയില്‍ കോണ്‍സുലാര്‍ ജനറല്‍ നിഥാ ബൂഷണ്‍ ഉള്‍പ്പെടെ മറ്റു കോണ്‍സുലാര്‍ ഉദ്യോഗസ്ഥരുഠ പങ്കെടുക്കുന്നു.

കണ്‍വണ്‍ഷന്‍ പ്രതിനിധികള്‍ക്ക് ഈ ചര്‍ച്ചകള്‍ ഒരു മുതല്‍കൂട്ടും അനുഭവും ആയിരിക്കുമെന്ന് കണ്‍വണ്‍ഷന്‍ പൊളിറ്റിക്കല്‍ ഫോറം ചെയര്‍മാന്‍ റോയി മുളകുന്നം പറയുന്നു.

ജോയിച്ചന്‍ പുതുക്കുളം

Share This Post