വി.റ്റി. ബല്‍റാം എം.എല്‍.എയ്ക്ക് ഫിലാഡല്‍ഫിയയില്‍ സ്വീകരണം നല്‍കി

ഫിലാഡല്‍ഫിയ: ഇന്ത്യന്‍ നാഷണല്‍ ഓവര്‍സീസ് കോണ്‍ഗ്രസ് പെന്‍സില്‍വേനിയ കേരള ചാപ്റ്ററിന്റെ ആഭിമുഖ്യത്തില്‍ തൃത്താല എം.എല്‍.എ വി.റ്റി. ബല്‍റാമിന് മെയ് 11-ന് വെള്ളിയാഴ്ച വൈകിട്ട് 7.30-ന് സീറോ മലബാര്‍ ഓഡിറ്റോറിയത്തില്‍ വച്ചു കൂടിയ മീറ്റിംഗില്‍ സ്വീകരണം നല്‍കി.

ചാപ്റ്റര്‍ പ്രസിഡന്റ് കുര്യന്‍ രാജന്റെ അധ്യക്ഷതയില്‍ കൂടിയ മീറ്റിംഗില്‍ ഐ.എന്‍.ഒ.സി നാഷണല്‍ പ്രസിഡന്റ് ജോബി ജോര്‍ജ്, ഫൊക്കാന പ്രസിഡന്റ് തമ്പി ചാക്കോ. ഫോമ റീജിണല്‍ വൈസ് പ്രസിഡന്റ് സാബു സ്കറിയ, പ്രസ്ക്ലബ് നാഷണല്‍ പ്രസിഡന്റ് മധു കൊട്ടാരക്കര, ഐ.എന്‍.ഒ.സി നാഷണല്‍ കമ്മിറ്റി മെമ്പര്‍ അലക്‌സ് തോമസ്, ഏഷ്യന്‍ അഫയേഴ്‌സ് കമ്മീഷണര്‍ സിറ്റി ഓഫ് ഫിലാഡല്‍ഫിയ ജീമോന്‍ ജോര്‍ജ് എന്നിവര്‍ ആശംസകള്‍ അര്‍പ്പിച്ചുകൊണ്ട് സംസാരിച്ചു.

തുടര്‍ന്ന് വി.റ്റി ബല്‍റാം എം.എല്‍.എ തന്റെ മറുപടി പ്രസംഗത്തില്‍ ഇന്ത്യന്‍ നാഷണല്‍ കോണ്‍ഗ്രസില്ലാതെ ഇന്ത്യന്‍ മഹാരാജ്യത്തെ വര്‍ഗ്ഗീയ ഫാസിസ വാദികളുടെ ഭരണത്തില്‍ നിന്നും രക്ഷിക്കാന്‍ കഴിയില്ലെന്നും, രാഹുല്‍ഗാന്ധിയുടെ നേതൃത്വത്തില്‍ കോണ്‍ഗ്രസ് അടുത്തഭരണം തിരികെ പിടിക്കേണ്ടത് രാജ്യത്തിന്റെ ആവശ്യമാണെന്ന് അദ്ദേഹം ഓര്‍മിപ്പിച്ചു. കോണ്‍ഗ്രസ് പഴയ പ്രതാപത്തിലേക്ക് മടങ്ങിവരവിന്റെ പാതയിലാണ്. അതിന് ചെങ്ങന്നൂര്‍ ഉപതെരഞ്ഞെടുപ്പിലും തങ്ങളുടേതായ രീതിയില്‍ സഹായം നല്‍കണമെന്നും അഭ്യര്‍ത്ഥിച്ചുകൊണ്ടും, ഇങ്ങനെ ഒരു മീറ്റിംഗ് ക്രമീകരിച്ചതിലുള്ള നന്ദി അറിയിച്ചുകൊണ്ടും തന്റെ പ്രസംഗം ഉപസംഹരിച്ചു.

അമേരിക്കന്‍ ദേശീയഗാനം ഇഥന്‍ സ്കറിയയും, ഇന്ത്യന്‍ ദേശീയഗാനം ശ്രീദേവി അജിത്കുമാറും ആലപിച്ചു. സുമോദ് നെല്ലാക്കാല, ശ്രീദേവി അജിത്കുമാര്‍ എന്നിവര്‍ ശ്രുതിമദുരമായ ഗാനങ്ങള്‍ ആലപിച്ചു. മലയാളം വാര്‍ത്തയ്ക്കുവേണ്ടി ചീഫ് എഡിറ്റര്‍ ഏബ്രഹാം മാത്യുവും, സംഗമത്തിനുവേണ്ടി ജോജോ കോട്ടൂരും സന്നിഹിതരായിരുന്നു. കോണ്‍ഗ്രസ് അനുഭാവികളായ ധാരാളം ആളുകള്‍ മീറ്റിംഗില്‍ സംബന്ധിച്ചു. പരിപാടിയുടെ എം.സിയായി സന്തോഷ് ഏബ്രഹാം പ്രവര്‍ത്തിച്ചു.

കൂടുതല്‍ വിവരങ്ങള്‍ക്ക്: കുര്യന്‍ രാജന്‍ (പ്രസിഡന്റ്) 610 328 2008, സന്തോഷ് ഏബ്രഹാം (ജനറല്‍ സെക്രട്ടറി) 215 605 6914, ഫിലിപ്പോസ് ചെറിയാന്‍ (ട്രഷറര്‍) 215 605 7310.

ജോയിച്ചന്‍ പുതുക്കുളം

Share This Post