ഇൻഡ്യൻ അമേരിക്കൻ നഴ്സസ്‌ അസോസിയേഷൻ ഓഫ്‌ നോർത്ത്‌ ടെക്സാസ്‌ (IANANT) നഴ്‌സസ് ദിനാഘോഷങ്ങൾ വൻ വിജയമായി

ഡാളസ് : ഡാലസിൽ മെയ്‌ പന്ത്രണ്ടാം തിയതി ഹിൽടോപ്‌ ഇന്ത്യൻ റസ്റ്ററന്റ് ബാങ്ക്വറ്റ് ഹാളിൽ നടന്ന നഴ്സസ്‌ ഡേ സമ്മേളനത്തിൽ ഡാളസിലെ നിരവധി ഇന്ത്യൻ നഴ്‌സുമാരും അഭ്യുദയകാംഷികളും പങ്കെടുത്തു. യു ടി സൗത്ത് വെസ്റ്റേൺ മെഡിക്കൽ സെന്ററിലെ നഴ്‌സിംഗ്‌ ഡയറക്റ്റർ ലോറി ഹോഡ്‌ജ്‌ ചടങ്ങിൽ മുഖ്യ പ്രഭാഷക ആയിരുന്നു. ‘Nurses- inspire, innovate and influence’ എന്ന വിഷയം പ്രതിപാദിക്കവേ അമേരിക്കയിലെ ഇന്ത്യൻ നഴ്‌സുമാരുടെ സേവനതൽപ്പരതയേയും കഠിനാദ്ധ്വാനത്തെയും ഹോഡ്‌ജ്‌ പ്രകീർത്തിച്ചു. ഇന്ത്യൻ സമൂഹത്തിലെ പ്രഗൽഭരായ നഴ്സുമാരെ ചടങ്ങിൽ ആദരിച്ചു.

നാഷണൽ അസോസിയേഷനായ നൈനയുടെ പ്രസിഡന്റ് ഡോ. ജാക്കി മൈക്കിൾ, പ്രൊഷണൽ അഡ്വാൻസ്മെന്റിനെക്കുറിച്ചു സെമിനാർ നയിച്ചു. ഇൻഡ്യൻ അമേരിക്കൻ നഴ്സസ്‌ അസോസിയേഷൻ ഓഫ്‌ നോർത്ത്‌ ടെക്‌സാസ് പ്രസിഡന്റ് ഹരിദാസ്‌ തങ്കപ്പൻ ചടങ്ങിൽ സ്വാഗതം ആശംസിച്ചു .
എല്ലാ ഇന്ത്യൻ നഴ്സുമാരോടും ഈ സംഘടനയിൽ ചേർന്നു പ്രവർത്തിക്കുവാൻ അദ്ദേഹം ആഹ്വാനം ചെയ്തു. നവീകരിച്ച വെബ്സൈറ്റിലൂടെ (www.iana-nt.com) അസോസിയേഷൻ അംഗ്വതമാകുവാനും ഭാവിപരിപാടികളിൽ പങ്കാളികളാകുവാനും അദ്ദേഹം ഈ മേഖലയിൽ പ്രവർത്തിക്കുന്ന അദ്ദേഹം ഏവരെയും സ്വാഗതം ചെയ്തു.

ഡോ. നിഷ ജേക്കബ്‌, റീനി ജോൺ, മഹേഷ്‌ പിള്ള തുടങ്ങിയവർ ചടങ്ങിൽ സംസാരിച്ചു. കവിത നായർ, വിജി ജോർജ് എന്നിവർ ചടങ്ങിൽ എംസിമാരായിരുന്നു. നിഷാ , സെല്വിൻ, ദീപ ഹരി എന്നിവരുടെ സംഗീതവിരുന്നും തുടർന്ന് നഴ്‌സസ് അനുമോദന വിരുന്നും നടന്നു. യൂണിവേഴ്‌സിറ്റി ഓഫ് ടെക്‌സാസ് ആർലിങ്ങ്ടൺ സ്കൂൾ ഓഫ്‌ നഴ്സിംഗ്‌ പരിപാടിയുടെ സ്‌പോൺസർ ആയിരുന്നു

സംഘടനയുടെ കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ പ്രവർത്തനങ്ങളിൽ വൻ വിജയമായിരുന്നു. നഴ്സിംഗ്‌ എജുക്കേഷൻ ക്ലാസുകളും, കൂടാതെ പന്ത്രണ്ടു ഇന്ത്യൻ നഴ്സിംഗ്‌ വിദ്യാർഥികൾക്ക് നഴ്സിംഗ്‌ പഠന സ്കോളർഷിപ്പും ഫണ്ടുകളിലേക്കു സംഭാവനകളും ഈ കാലയളവിൽ സംഘടനക്കു നൽകുവാൻ കഴിഞ്ഞു.

2018 ഒക്റ്റോബർ 26 , 27 തീയതികളിൽ ഡാലസിൽ ഏട്രിയം ഹോട്ടലിൽ വച്ചു നടക്കുന്ന നൈനയുടെ നാഷണൽ ബൈനീയൽ കോൺഫറൻസിനു ഇത്തവണ IANANT യാണ് ആതിഥ്യം വഹിക്കുന്നത്. ഇതിലേക്ക് ഏവരെയും സ്വാഗതം ചെയ്യുന്നതായും ഭാരവാഹികൾ അറിയിച്ചു.

മാർട്ടിൻ വിലങ്ങോലിൽ

Share This Post