ഫൊക്കാന പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനാര്‍ഥി ലീല മാരേട്ടിന് മലയാളി അസോസിയേഷന്‍ ഓഫ് സെന്‍ട്രല്‍ ഫ്‌ളോറിഡയുടെ പൂര്‍ണ്ണ പിന്തുണ

ഫ്‌ളോറിഡ: മെയ് 19-ന് വൈകിട്ട് 5 മണിക്ക് മലയാളി അസോസിയേഷന്‍ ഓഫ് സെന്‍ട്രല്‍ ഫ്‌ളോറിഡയുടെ ഔദ്യോഗിക ഓഫീസില്‍ യോഗം ചേര്‍ന്നു ഫൊക്കാന പ്രസിഡന്റ് സ്ഥാനത്തേക്ക് ലീല മാരേട്ടിന് പൂര്‍ണ്ണ പിന്തുണ നല്‍കുകയുണ്ടായി. പ്രസിഡന്റ് സജി കരിമ്പന്നൂരിന്റെ നേതൃത്വത്തില്‍ ചേര്‍ന്ന യോഗത്തില്‍ അദ്ദേഹത്തിന്റെ സ്വാഗത പ്രസംഗത്തോടെ യോഗം ആരംഭിച്ചു. ചടങ്ങില്‍ മുന്‍ പ്രസിഡന്റ് ജയിംസ് ഇല്ലിക്കലും, കഴിഞ്ഞ വര്‍ഷത്തെ പ്രസിഡന്റ് ലിജു ജോണും സന്നിഹിതനായിരുന്നു.

സംഘടനാംഗങ്ങളുടെ പ്രധാന ചര്‍ച്ചാവിഷയം എതിര്‍സ്ഥാനാര്‍ത്ഥിയായ മാധവന്‍ നായര്‍ക്ക് പിന്തുണ കൊടുക്കാമെന്നു വാക്കു കൊടുത്തിരുന്നു എന്നതായിരുന്നു. എന്നാല്‍ അങ്ങനെയൊരു ചോദ്യത്തിനു പ്രസക്തിയില്ല. എന്തുകൊണ്ടെന്നാല്‍ ഭരണഘടനയ്ക്ക് വിരുദ്ധമായ ഒരു സംഘടനായിരുന്നതിനാല്‍ പൊതുയോഗത്തില്‍ അത് ചോദ്യം ചെയ്തു. എതിര്‍സ്ഥാനാര്‍ത്ഥി മാധവന്‍ നായരും, നാമം എന്ന സംഘടനയും ഫൊക്കാനയില്‍ നിന്ന് പിന്മാറി പോയതാണ്. അതിനാല്‍ ഇപ്രവാശ്യം പിന്തുണ കൊടുക്കാമെന്നു പറയുന്നത് തെറ്റിദ്ധാരാണാജനകമാണ്. അത് ശരിയുമല്ല. എന്നു മാത്രമല്ല, നാമം എന്ന സംഘടന പേരുമാറ്റി നോര്‍ത്ത് അമേരിക്കന്‍ മലയാളി അസോസിയേഷന്‍ ആയി രംഗത്തു വന്നിരിക്കുന്നു.

അടുത്ത ചര്‍ച്ചാവിഷയം ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍ കണ്‍വന്‍ഷന്‍ വരുന്നതിനെക്കുറിച്ചാണ്. ഈവര്‍ഷം കണ്‍വന്‍ഷന്‍ നടക്കാന്‍പോകുന്ന ഫിലഡല്‍ഫിയയും, ന്യൂജേഴ്‌സിയും ഫൊക്കാനയിലെ ഒരേ റീജിയന്‍ ആണ്. ഒരേ റീജിയനിലുള്ള ന്യൂജേഴ്‌സിയില്‍ വീണ്ടും കണ്‍വന്‍ഷന്‍ കൊണ്ടുവരിക എന്നത് അത്ര എളുപ്പമുള്ള കാര്യമല്ല.

ചടങ്ങില്‍ കമ്മിറ്റി അംഗം ബേബിച്ചന്‍ ചാലില്‍ കൃതജ്ഞത അര്‍പ്പിച്ചു. സ്‌നേഹവിരുന്നോടെ യോഗം പര്യവസാനിച്ചു.

ജോയിച്ചന്‍ പുതുക്കുളം

Share This Post