കാന്‍ പത്താം വാര്‍ഷികം നെപ്പോളിയന്‍ ഉത്ഘാടനം ചെയ്തു

കേരള അസോസിയേഷന്‍ ഒഫ് നാഷ്‌വില്‍ (കാന്‍) പത്താം വാര്‍ഷികാഘോഷ പരിപാടികള്‍ മുന്‍ കേന്ദ്ര മന്ത്രിയും പ്രശസ്ത സിനിമാ താരവുമായ ശ്രി നെപ്പോളിയന്‍ ഉത്ഘാടനം ചെയ്തു. നാഷ്‌വില്ലിലെ ടെന്നിസ്സി സ്‌റ്റേറ്റ് യൂണിവേര്‍സിറ്റി പെര്‍ഫോമിങ്ങ് ആര്‍ട്ട്‌സ് ഓഡിറ്റോറിയത്തില്‍ നടന്ന പ്രൗഢഗംഭീരമായ ചടങ്ങില്‍ കാന്‍ പ്രസിഡണ്ട് ബിജു ജോസഫ് അദ്ധ്യക്ഷത വഹിച്ചു. കാനിന്റെ വൈസ് പ്രസിഡണ്ട് അശോകന്‍ വട്ടക്കാട്ടില്‍, മുന്‍ പ്രസിഡണ്ടുമാരായ ജോര്‍ജ് മാത്യൂസ്, തോമസ് വര്‍ഗീസ്, സാം ആന്റൊ, നവാസ് യൂനസ്, ഫെഡറേഷന്‍ ഓഫ് മലയാളി അസോസിയേഷന്‍ ഒഫ് അമേരിക്കാസ് (ഫോമാ) സൗത്ത് ഈസ്റ്റ് റീജിയണ്‍ വൈസ് പ്രസിഡണ്ട് റെജി ചെറിയാന്‍, ഫോമാ അഡ്വസറി കൗണ്‍സില്‍ ജോയിന്റ് സെക്രട്ടറി ബബ്ലു ചാക്കോ എന്നിവര്‍ ചടങ്ങില്‍ സന്നിഹിതരായിരുന്നു.

തുടര്‍ന്ന് പ്രശസ്ത സിനിമാതാരം ബിജു മേനോന്റെ നേതൃത്വത്തിലുള്ള “മധുരം 18” എന്ന മെഗാഷോ അരങ്ങേറി. പ്രസിദ്ധ സിനിമാ സംവിധായകന്‍ ഷാഫി സവിധാനം ചെയ്ത മധുരം 18ല്‍ ശ്വേത മേനോന്‍, മിയ, ഗായത്രി സുരേഷ്, ഷാജോണ്‍, രാഹുല്‍ മാധവ് അടക്കം ഇരുപതോളം സിനിമാ താരങ്ങള്‍ അണിനിരന്നു.

ലോക കേരള സഭ മെമ്പര്‍ ഷിബു പിള്ള, കാന്‍ ഔട്ട് റീച്ച് ചെയര്‍മാന്‍ ശങ്കര്‍ മന, കാന്‍ ക്രിക്കറ്റ് ടീമിനു വേണ്ടി ക്യാപ്റ്റന്‍ രാകേഷ കൃഷ്ണന്‍ എന്നിവരെ മധുരം 18 സംവിധായകന്‍ ഷാഫി മൊമന്റൊ നല്കി ആദരിച്ചു. കാന്‍ െ്രെതമാസികയായ കാഞ്ചനത്തില്‍ പ്രസിദ്ധീകരിച്ച കൃതികള്‍ക്കുള്ള അവാര്‍ഡുകള്‍ ഡോ: സൂശീല സോമരാജനും, കുമാരി ദിയ മനോജും, കാഞ്ചനം പേര്‍ നിര്‍ദ്ദേശിച്ചതിനുള്ള പാരിതോഷികം അനില്‍കുമാര്‍ ഗോപാലകൃഷ്ണനും ബിജു മേനോനില്‍ നിന്നും ഏറ്റുവാങ്ങി. പത്തു വര്‍ഷത്തെ കാനിന്റെ പ്രവര്‍ത്തന മികവ് വെളിപ്പെടുത്തുന്ന ഹൃസ്വ ചിത്ര പ്രദര്‍ശനവും ഉണ്ടായിരുന്നു.ജോയിച്ചന്‍ പുതുക്കുളം

Share This Post