ആദിവാസികളുടെ കണ്ണുനീരും,നമ്മുടെ ദുഖവും നിറഞ്ഞ നവ മാധ്യമ ഉത്സവത്തിൽ മറയുന്നത്..

ആദിവാസികളുടെ കണ്ണുനീരും,നമ്മുടെ ദുഖവും നിറഞ്ഞ നവ മാധ്യമ ഉത്സവത്തിൽ മറയുന്നത്..

അപ്രസക്തമായ പലതിനെയും പ്രശസ്‌തിയിലേയ്ക്ക് ഉയർത്തുന്നതാണ് എഴുത്തുകളും തലക്കെട്ടുകളും.വളച്ചൊടിക്കുന്ന അസത്യങ്ങൾ ആണ് സത്യങ്ങൾ ആയി മാറി വരുന്നത്,അതുമല്ല എങ്കിൽ സത്യങ്ങളെ വളച്ചൊടിക്കുന്നതാണ് അസത്യം .

ഗോത്ര വർഗ്ഗത്തിന്റെ ഉന്നമനത്തിനായി മാറിവരുന്ന സർക്കാരുകൾ പല പദ്ധതികൾ പ്രഗ്യാപ്പിക്കുകയും,അവ പലവഴികളിലൂടെ പല പാതകളിലേയ്ക്ക് ഒഴുകുകയും ചെയ്യുന്നു.ഓരോ ആദിവാസി വിദ്യാ സമ്പന്നനും,ചെറുത് നിൽപിനു വീണ്ടും വിധത്തിൽ പ്രാപ്തനാകുകയും ചെയ്യുന്നത് പരിഷ്കൃത സമൂഹത്തിലെ മുതൽ മുടക്കുകാർ അനുവദിക്കുകയില്ല.കാരണം പലതാണ്.നമ്മുടെ ഗോത്ര മേഖലയിൽ നടക്കുന്ന,അവരോടു കാണിക്കുന്ന അവജ്ഞകൾ വാർത്തകളിൽ നിറയുമ്പോൾ ജനം അറിയാത്ത ഒരു ചരട് പിടുത്തം ആദിവാസി വന മേഖലയിൽ നടക്കുന്ന പല രഹസ്യ നീക്കങ്ങളും പലരും അറിയുന്നില്ല (മാധ്യമങ്ങൾ അറിയാതെ ഇരിന്നിട്ടും ഇല്ല) .

കേരളത്തിൽ വികസിച്ചു വരുന്ന രണ്ടു പദ്ധതികൾ ആണ് ടൂറിസവും,ആയുർവേദ കൃഷിയും,ഉത്പന്നങ്ങളും,പരമ്പരാഗത ചികത്സാ രീതികളും.സർക്കാർ ,വിദേശികളും,സ്വദേശികളും ആയ പല മുതല്മുടക്കുകാരെയും ഈ പദ്ധതിയിലേയ്ക്ക് ക്ഷണിക്കുന്നു.പലരും മുതൽ മുടക്കുന്നു.കേരളത്തിന്റെ വാൻ മേഖലയിൽ നിന്നും അതിരുകൾ കടക്കുന്ന പല ഔഷധങ്ങൾ,ധാതുക്കൾ,മൃഗങ്ങളുടെ ഇറച്ചി,പാമ്പിൻ തുകൽ,വിഷം എന്നിവയുടെ കടത്തുന്ന യദാർത്ഥ കണക്കുകൾ എവിടെ ആണ് രേഖപ്പെടുത്തിയിട്ടുള്ളത്.

മധു എന്ന ചെറുപ്പക്കാരന്റെ മരണം കേരളത്തെ ആകെ ദുഃഖത്തിൽ ആഴ്ത്തി,പലരും ആത്മാർത്ഥമായി വേദനിച്ചു,ചിലർ നവ മാധ്യമങ്ങളിൽ അക്ഷര,ഫോട്ടോ ഷോപ്,കവിത വിക്രയങ്ങളിലൂടെ വളരെ ശ്രദ്ധയോടെ അവസരോചിതമായ കണ്ണുനീർ തൂവി.ആരെയും കുറ്റം പറയുകയല്ല.
കുറച്ചു വര്ഷങ്ങള്ക്കു മുൻപ് ഇടുക്കി കട്ടപ്പന,ഏലപ്പാറ,കുമളി,വണ്ടിപ്പെരിയാർ മേഖലകളിൽ നിന്നും ഗ്യാസ് സിലിണ്ടറുകൾ,കോട്ടയം,ചങ്ങനാശ്ശേരി ടൗൺ കളിലേയ്ക്ക് ബസ്സുകളിലും,ജീപ്പുകളിലും ഒക്കെ ആയി ഇടക്കൊക്കെ യാത്ര ചെയ്യുമായിരുന്നു.ഈ സിലിണ്ടറുകളിൽ,നിറച്ചിരുന്നതു എന്തെല്ലാം ആയിരുന്നു എന്ന് പല പ്രമുഖ നേതാക്കൾക്കും,മാധ്യമങ്ങൾക്കും അറിവുള്ളതും ആയിരുന്നു.പല പത്ര പ്രസിദ്ധീകരണങ്ങൾക്കും കഴിയുന്ന രീതിയിൽ പലതും റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിട്ടും ഉണ്ട് എങ്കിലും ഇന്നുവരെയും ഒരു നടപടിയും ഉണ്ടായിട്ടില്ല എന്ന് മാത്രമല്ല,പ്രസിദ്ധീകരിച്ചതും കണ്ടിട്ടില്ല..
മധുവിനെ കാട്ടി കൊടുത്ത് ഫോറസ്ററ് ജോലിക്കാർ ആണെന്ന് പറയുന്നു.അതിൽ സത്യം ഉണ്ടായിരിയ്ക്കാം.

അട്ടപ്പാടി ആദിവാസി മേഖലയിൽ മനുഷ്യരെ കൊലചെയ്യുന്നു എങ്കിൽ അതിനു പിന്നിൽ കാടുകയരി ഇറങ്ങുന്ന ചില കച്ചവടക്കാർ കൂടി ഉണ്ട് എന്നത് വ്യക്തം.വനത്തിൽ അമൂല്യമായ മാത്രം ലഭിക്കുന്ന ധാതു ലാവണങ്ങളും ,മറ്റു വന സമ്പത്തുകളെയും നിസ്സാരമായി കടത്തി കൊണ്ട് പോകുന്ന,മാഫിയകൾ. കാട്കക്കുന്നതിൽ മാറി മാറി വരുന്ന സർക്കാരുകളും.,ഉദ്യോഗസ്ഥരും ഒരു ഇടനിലക്കാരൻ മാത്രമാണ്.

ആദിവാസി മരണത്തിൽ കണ്ണുനീർ ഒഴുക്കി ജന ശ്രദ്ധ അകറ്റുമ്പോൾ കേരള ജനതയെ ,നമ്മുടെ കാടിനെ കൊള്ളയടിയ്ക്കപ്പെടുന്നത് ആരും അറിയുന്നില്ല,കണ്ടാലും കാണുന്നില്ല.ഗവേഷണങ്ങളുടെയും,ടൂറിസത്തിന്റെയും ,പേരിൽ കാടുകയറുന്നവർ ഭയക്കുന്നത് അവിടുള്ള മൃഗങ്ങളെയല്ല മറിച്ചു കാട് സ്വർഗ്ഗമെന്നു കരുതുന്ന അവിടുത്തെ ആദിവാസി ഉടയോരെ ആണ്.അവരെ ഭയപ്പെടുത്തി ഓടിക്കേണ്ടത്,മനോരോഗികൾ എന്ന് മുദ്ര കുത്തേണ്ടത്,നിരക്ഷരൻ ആയി നിലനിത്തേണ്ടത് വൻ മാഫിയകളുടെയും,കൊള്ളക്കാരെ സഹായിക്കുന്ന ചുരുക്കം ചില പ്രമാണിമാരുടെയും മാത്രം അജണ്ടയും,ആവശ്യവും മാത്രമാണ്.ഇതിൽ ചുവപ്പെന്നോ,വെളുപ്പെന്നോ,കാവി എന്നോ വ്യത്യാസം ഇല്ല.ആദിവാസികൾ, നമ്മൾ പരിഷ്കൃത മനുഷ്യരെ പേടിക്കുന്ന ആദിവാസി മാത്രമായി നിലനിക്കപ്പെടേണ്ടത് കരകൾക്കും അപ്പുറം ഉള്ള വൻ കച്ചവടക്കാരുടെ ആവശ്യം കൂടിയാണെന്നും,അവരുടെ വലയിൽ പല ഉദ്യോഗസ്ഥരും കുടുങ്ങിയിട്ടുണ്ട് എന്നും പൊതു ജനം അറിയേണ്ടിയിരിക്കുന്നു.

പല പ്രശ്നങ്ങളെയും രാഷ്ട്രീയ പരമായി കുറ്റപ്പെടുത്തി അതിന്റെ പിന്നിലുള്ള സത്യത്തെ മറക്കുന്നതിൽ സോഷ്യൽ മീഡിയ ഉയർത്തുന്ന വെല്ലുവിളി വളരെ വലുതാണ്.കേരളത്തിലെ മാവോയിസ്റ് വേട്ട ഫാബ്രിക്കേറ്റഡ് ആണ് എന്ന വാദത്തെ തള്ളി പറയുവാൻ ബഹുഭൂരി പക്ഷവും ശ്രമിക്കുന്നു.എന്നാൽ ആ ഒരു വേട്ട മൂലം കാട് കയറിയവരും,നവ വേഷ ധാരികളെ നിർബാധം കാട്ടിൽ മേയാൻ അനുവാദം കൊടുക്കാൻ നിര്ബന്ധിതരായവർ ആണ് ഇന്നുള്ള ആദിവാസികൾ,കാരണം അവർക്കു സാമാന്യ വിദ്യാഭ്യാസം ഉണ്ടെങ്കിലും,നേരും,നുണയും തിരിച്ചറിയാൻ ഉള്ള അറിവ് നാം നൽകിയിട്ടില്ല.ഒറ്റ മാവോയിസ്റ്റുവേട്ടയിൽ ,മാവോയിസ്റ്റുകളിൽ നിന്നും സംരക്ഷണം ലഭിക്കുവാൻ എന്ന പേരിൽ കേന്ദ്ര,സംസ്ഥാന ഫണ്ടുകൾ കവർന്നവർ ആണ് ഭരണ വർഗ്ഗം എന്ന സത്യം എത്ര മാധ്യമങ്ങൾ/ എത്ര ഭരണാധികാരികൾ/ പ്രതി പക്ഷം,ഉദോഗസ്ഥരോ അവരുടെ സംഗടനകളോ ഉയർത്തി കാട്ടി.ആരും തന്നെ ഇല്ല.ആദിവാസി മേഖലയിലെ പട്ടിണിയും,മരണവും നമുക്ക് സോഷ്യൽ മീഡിയയിൽ ചർച്ചകൾ ആകുമ്പോൾ അവർ സംരക്ഷിക്കുന്ന നമ്മുടെ കേരളത്തിന്റെ മാത്രം ഔഷധങ്ങളുടെയും,വന സമ്പത്തിന്റെയും കണക്കുകൾ ആരും ചർച്ച ചെയ്യുന്നില്ല.?കേരളത്തിലെ മാവോയിസ്റ്റുകൾ പോലും മറന്ന മാവോയിസ്റ്റിന്റെ പേരിൽ നടക്കുന്ന തട്ടിപ്പുകൾ ആരും പുറം ലോകത്തെ അറിയിക്കുന്നില്ല?
ആദിവാസികളുടെ കണ്ണുനീരും,നമ്മുടെ ദുഖവും നിറഞ്ഞ നവ മാധ്യമ ഉത്സവത്തിൽ മറയുന്നത് വൻ കൊള്ളയുടെ നേർക്കാഴ്ചകൾ മാത്രമാണ്.

Share This Post